GIẢM 50% LỚP HỌC KẾ TOÁN THỰC HÀNH, TỔNG HỢP xem ngay
NHẬN GIA SƯ KẾ TOÁN THEO YÊU CẦU MỌI TRÌNH ĐỘ xem ngay
NHẬN LÀM DỊCH VỤ KẾ TOÁN TRỌN GÓI, LÀM BCTC xem ngay

Em có phải nộp thuế môn bài 6 tháng đầu năm không ạ?

Cty em tạm ngưng lần đầu khi lên sở nộp hồ sơ thì sở kêu là cộng thêm 15 ngày nửa. vd: ngay e đăng ký ngưng hoạt động kinh doanh là: 01/01/2017 đến 31/12/2017, ngày nộp hồ sơ là 21/12/2016 vậy em cộng 15 ngày là: 15/01/2017-31/12/2017 đúng không ạ. Nếu đúng thì em có phải nộp thuế môn bài 6 tháng đầu năm không ạ?
 
Theo điều 14 Thông tư 151/2014/TT-BTC ngày 10/10/2014:
 
Điều 14. Sửa đổi điểm đ, Khoản 1, Điều 10 Thông tư số 156/2013/TT-BTC 
 
Tạm ngừng Kinh doanh tối đa được 2 năm. Nếu DN bạn xin tạm ngừng 1 năm(12 tháng) thì thường là 01/01/2017 – 31/12/2017 hoặc nếu như sở KHĐT yêu cầu cộng thêm 15 ngày là từ 15/01/2017 đến 15/01/2018 chứ sao lại từ 15/01/2017 -31/12/2017 ?
Chắc là bạn chưa có quyết định thời gian tạm ngừng KD đúng ko? 
 
Nếu như thời gian tạm ngừng KD của bạn từ 15/1/2017 thì bạn phải nộp thuế MB cho cả năm 2017. Còn nếu thời gian tạm ngừng KD của bạn từ 01/1/2017 – 31/12/2017 thì DN bạn ko phải nộp thuế MB
 

Liên quan: Chua co du lieu


Hãy like để nhận nhiều bài mới nhất

Các bài viết mới

Các tin cũ hơn